Aralin sa pag-unlad ng pagsasalita "Darating ang tagsibol! Buod ng isang aralin sa pagbuo ng pagsasalita tungkol sa paksang "Maagang tagsibol


26 "Laysan" Kindergarten

Buksan ang aralin sa pag-unlad ng pagsasalita

sa tema: "Ang tagsibol ay pula"

Inihanda ni: tagapagturo

Minnegalieva A.Z.

naberezhnye Chelny

Tema: "Pula ang tagsibol"

Layunin:Pagbuo ng wastong gramatika na pagsasalita sa mga bata, ang kakayahang bumuo ng mga kwentong mapaglarawang batay sa larawan.

Upang gawing pangkalahatan ang kaalaman ng mga bata na natanggap sa pagpapaunlad ng pagsasalita.

Upang malinang ang pagmamahal at respeto sa lahat ng nabubuhay at hindi nabubuhay.

Sl. Trabaho paglipat, hindi paglipat, mga insekto, үrmәkүch, saeskan ...

Sa simula, ang psycho-gymnastics ay isinasagawa "Nakakakuha kami ng enerhiya, ang lakas ng araw."

Kurso ng aralin

Ang guro ay nakakuha ng pansin sa katotohanan na ang tagsibol ay maganda.

Guys, anong oras ng taon ito? (Mga sagot ng mga bata)

Paano mo nalaman? Oo, tagsibol, sa tagsibol ang lahat ay nabuhay, ang lahat ay nagiging berde. Ang mga tao ay masaya sa tagsibol, makilala siya ng mga kanta at tula.

Ngayon babasahin ko sa iyo ang isang tula, pagkatapos sabihin sa akin kung ano ito tungkol sa:

Oh, ang tagsibol ay pula!

Dahil sa madilim na kagubatan

Halina mula sa kabila ng asul na dagat

Banayadin kami sa araw.

Halika sa amin, tagsibol, na may kagalakan,

Na may butil-butil na rye,

Sa gintong trigo ...

Matapos ang tula, nagpapatuloy ang guro:

Tungkol saan ito

Sino ang naghihintay para sa tagsibol?

Saan nagmula ang tagsibol? (sagot ng mga bata)

Guys, gusto nyo ba ng spring?

At ano ito (maulan, malinaw, may mga bagyo, lilitaw ang mga halaman)

Mangyaring tingnan ang larawang ito.

Anong oras ng taon ang inilalarawan ng artist dito? (sagot ng mga bata)

Aling mga buwan ng tagsibol ang alam mo? (indibidwal na mga sagot)

Guys, ano ang lagay ng panahon sa larawan? Ano ang lagay ng panahon sa labas ngayon? (indibidwal na mga sagot)

Ano pa ang iginuhit ng artist? Kagubatan

Mga bata, mangyaring pangalanan ang mga salitang-kamag-anak sa salitang kagubatan. (Forester, gubat) Anong mga kulay ang ginamit ng artista? (sagot ng mga bata)

Guys, gusto nyo bang maglakad lakad sa kakahuyan. Ngayon magbibihis na kami at pupunta.

Ang guro ay naglalagay ng musika tungkol sa kagubatan.

Nandito na tayo. Maganda ito sa kagubatan, huminga ng malalim, anong malinis na hangin.

Ang mga ibon ay kumakanta, guys, anong uri ng mga ibon doon? Migratory at hindi paglipat

Mangyaring pangalanan ang mga lumipat: starling, lunok, magpie, lark, woodpeckers.

Pangalanan ang mga hindi lumipat: mga maya, tits, bullfinches ...

Guys, mangyaring sabihin sa akin, anong uri ng mga hayop ang mayroon? Wild at domestic

Pangalanan ang mga ligaw na hayop. Lobo, liyebre, ardilya, oso.

Ngayon pangalanan ang mga alagang hayop. Baka, tupa, baboy, kabayo.

Magaling, lahat kayo ay sumagot ng tama.

Guys, gusto mo bang maglaro?

Ngayon ay ipapaliwanag ko ang panuntunan ng laro: kapag pinangalanan ko ang ibon, lumipad ka; at kapag hayop, yapakan mo.

Magaling na mga lalaki! Naglaro kami ng maayos. Mamasyal pa tayo.

Oh guys, mangyaring tumingin dito. Sino yun Mga bug, langaw, langgam, lamok.

Guys, gusto nyo bang maging insekto? Maglaro tayo ng mga insekto.

Laro: Isang langaw ang lumipad malapit sa tainga (w)

Lumipad ang wasp malapit sa ilong (c)

Lumipad ang isang lamok, tumunog (h)

Umupo sa noo - bug

Nahuli namin ang isang lamok, makinig tayo (h)

Hayaan mo, pumutok tayo ng malakas (ooh)

Nasiyahan ka ba sa paglalaro, magpaalam tayo sa mga insekto. Pumunta pa tayo sa malayo.

Oh, tingnan ang isang uri ng kubo dito, kumatok tayo, guys?

May lalabas na toy hare.

Guys, mangyaring sabihin sa akin, mula sa aling mga engkanto ang liyebre na ito?

Ano ang nangyari sa engkanto na may liyebre? (sagot ng mga bata)

Guys, gusto ka ng liyebre na makipaglaro sa iyo. Ang laro ay tinawag, hulaan.

Tatanungin ka ng liyebre ng isang bugtong, at sasagutin mo.

1. tungkol sa tagsibol

2. tungkol sa mga hayop (a, b, c)

3. tungkol sa mga bulaklak, halaman (a, b)

4. tungkol sa mga bug

O, kung anong mabuting kapwa. Magaling ang paglalaro ng lahat. Tara na guys.

Guys, tingnan kung anong magagandang bulaklak: dandelion, snowdrops.

Guys, alam nyo ba kung ano ang pinakaunang mga bulaklak? (mga sagot ng mga bata), at ano ang mga ito (marupok, malambot, malambot na mga tangkay ...)

Magaling na mga lalake. Guys, kailangan ninyong mag-ingat sa gubat, hindi kayo maaaring pumili ng mga bulaklak na walang kabuluhan, masira ang mga sanga ng puno, pumatay ng mga hayop at ibon. Dapat nating protektahan ang kalikasan.

Guys, oras na para bumalik tayo sa kindergarten.

Nasiyahan ka ba sa paglalakad?

Anong bago ang natutunan mo?

Ano ang nagustuhan mo?

Ano ang nakita natin? (indibidwal na mga sagot ng mga bata)

Sa pagtatapos ng aralin, isinasagawa ang psycho-gymnastics. Nagsama kami, nakangiti sa bawat isa, maililipat namin ang lahat ng init ng aming mga kaluluwa sa bawat isa.

Ipinakikilala ng araling ito ang mga preschooler sa likas na katangian ng panahon ng tagsibol ng taon, pamilyar ang mga bata sa mga palatandaan ng maagang tagsibol, tulad ng malinaw na mga phenomena ng kalikasan ng Russia bilang pagdating ng mga ibon, natutunaw na niyebe, pagbaha ng mga ilog at pagbaha. Kasama sa aralin ang mga ehersisyo sa paghinga, gumana kasama ang isang mnemonic table at iba pang mga kagiliw-giliw na gawain.

Buksan ang aralin sa pag-unlad ng pagsasalita "Kami ay maghanap para sa tagsibol."

Mga Layunin:

  • pagsamahin at gawing pangkalahatan ang kaalaman ng mga bata tungkol sa mga palatandaan ng pagsisimula ng tagsibol;
  • itaguyod ang pagbuo ng pagsasalita, memorya, palawakin bokabularyo;
  • mag-ambag sa edukasyon ng kawastuhan kapag gumaganap ng trabaho.

Kurso ng aralin

1. Sandali ng organisasyon.

Guys, ngayon may kakaibang aral tayo. Iminumungkahi ko na pumunta ka sa paghahanap ng tagsibol.

Pumunta kami sa landas:

1,2,3,4,5 maghahanap kami ng tagsibol!
Minsan - namamaga na ang mga bato,
Dalawa - mamumulaklak ang mga dahon
3 - tatlong mga bushe ang nagiging berde, tingnan mo.
Natunaw ang niyebe sa bilang na 4
Malawak ang ilog bawat oras.
5 - mayroong eksaktong 5 mga dandelion sa bulaklak muli.
Ang araw ay nagniningning sa boulevard.
6 - puspusan na ang tagsibol.
7 - ang araw ay mas mahaba,
Namumulaklak ang lilacs.
Sa likod ng pitong bilang 8
Hihilingin namin sa iyo na pumila.
9 - yun lang, game over!
10 - ang tag-init ay nasa labas!

Guys, habang naglalakad kami sa landas, nagkita kayo ng spring?

2. Pagtingin sa m / f "Spring melodies".

Iminumungkahi ko na maghanap ka para sa tagsibol sa isang cartoon.

3. Pag-uusap tungkol sa paksa ng aralin.

Anong mga palatandaan ng pagsisimula ng tagsibol ang nakita mo sa pelikula? At upang gawing mas madali para sa iyo, tutulungan ka ng mga kard na matandaan ang mga ito.

Dumating na ang mga rook.
Umiinit ang araw.
Sa ilalim ng sinag ng araw, natutunaw ang niyebe, at nabuo ang mga natunaw na patch.
Tumatakbo ang mga stream.
Namamaga ang mga usbong sa mga puno.
Ang unang mga bulaklak ay lilitaw.
Ang mga patak ay tumutunog saanman.
Lumilitaw ang mga insekto.

Si Spring ay nakikipaglaban sa taglamig nang mahabang panahon. Ayaw umalis ni Winter. Tinanong niya ang kanyang mga bugtong, nagbigay ng mga mahihirap na gawain. Marami sa kanila, ang tagsibol lamang ay hindi makayanan.

Nais mo bang tagsibol upang lupigin ang taglamig at manatili sa amin?

Kailangan natin siyang tulungan. Kung makumpleto natin ang lahat ng mga gawain, mananalo ang tagsibol, ngunit kung hindi, babalik ang taglamig, mahulog muli ang niyebe, magiging malamig ito.

Ipinadala sa amin ng Spring ang mga katulong nito sa amin - sun bunnies, at snow na pinagsama mula sa taglamig. Huminto ang mga sunbeam sa aming mesa, bawat isa sa kanila ay may gawain.

Maraming mga gawain, alin ang unang makukumpleto?

Tutulungan tayo ng snowball dito. Pasabugin natin siya, saang sunbeam siya tatakbo, pagkatapos ay makukumpleto muna natin ang gawain.

Bumubulusok sa niyebe.

Gawain bilang 1. "Patak".

Ang sun bunny ay nagdala ng isang bugtong:

Lumalaki ito ng baligtad
Hindi ito lumalaki sa tag-araw, ngunit sa taglamig,
Ngunit ang araw ay magluluto sa kanya
Iiyak siya at mamamatay.
(Icicle)

Ang spring ay makikita sa patak. Maraming tula ang naisulat tungkol sa mga icicle, at hinihiling ng maaraw na kuneho na alamin ang isa sa mga ito.

Ngunit masahin muna ang ating dila upang maging masunurin ito:

na-na-na, spring ay dumating sa amin.
nagsasayaw ang mga ra-ra-ra na bata.
ok-ok-ok namulaklak na ang bulaklak.

Paano ako tumulo ng mga droplet mula sa mga icicle? Tumulo-patak.

Ang aming tula ay tinawag na "Kap-Kap" Nakikinig kami:

Tumulo-Tumulo!
Bumabagsak ang luha mula sa bubong.
Tumulo-Tumulo!
Ang mga puting snowflake ay natutunaw.
Tumulo-Tumulo!
Ang araw ay tumatalon sa bubong.
Tumulo-Tumulo!
At ang taglamig ay nakaupo at umiiyak.
Tumulo-Tumulo!
(A. Leontiev, trans.V. Danko)

Nagsasalita kami ng maraming beses sa talahanayan na mnemonic.

Bakit maraming mga icicle sa tagsibol? (Ang nagniningning na araw ay nagniningning nang maliwanag at nag-iinit.)

Bumubulusok sa niyebe.

Gawain bilang 2. "Kanta para sa Araw".

Tinanong ka ng sun bunny, gusto mo ba ang araw?

Kung gaano ito kaganda kapag kumikinang, at ang aming kalooban ay naging mas mahusay. Bigyan natin ng kanta ang araw.

Inaawit ng mga bata ang awiting "The Day Opened at Dawn".

Ang araw ay bumukas ng madaling araw
Na may gintong susi
Upang makapunta sa Earth
Ang bawat isa ay may sinag.
Upang mapalago ang mga palad
At mga birch na may mga puno ng Pasko,
Kaya't sa tagsibol ang mga nightingales
Nag-click sila sa mga sanga.
Koro (x2):
Ang araw ay nagniningning para sa lahat
Kaya't ang masiglang pagtawa ay tumunog,
Hindi umiyak ang mga bata.
Ang araw ay nagniningning para sa lahat
Kaya't ang masiglang pagtawa ay tumunog,
Nagniningning sa parehong paraan.
Ang araw ay bumukas ng madaling araw
Na may gintong susi
Upang makapunta sa Earth
Ang bawat isa ay may sinag.
Kaya't ang masiglang pagtawa ay tumunog,
Hindi umiyak ang mga bata
Ang araw ay nagniningning para sa lahat
Nagniningning sa parehong paraan.
Koro (x2)

At ngayon ang araw ay lumitaw? Ngunit hindi ito nakakatawa.

Bagay na kulang sa kanya. Ano? Wala siyang sinag. Maglakip tayo ng mga ray dito. At sa bawat sinag ay papangalanan namin kung aling araw.

  • magandang-ningning
  • malinaw - tagsibol
  • nakakatawa - mainit
  • dilaw - masaya

Ngumiti sa amin ang araw. Salamat sa pagtulong mo sa kanya.

Bumubulusok sa niyebe.

Gawain bilang 3. "Spring Tale".

Sa tagsibol, ang mga himala at mahika ay nangyayari.

Nasaan ang mahika? Sa mga kwentong engkanto.

Hinihiling sa amin ng sun kuneho na bumuo ng aming sariling engkanto. At isang ginintuang platito, isang pagbuhos ng mansanas ang makakatulong sa amin dito.

Oh, aking tagsibol, ikaw ay isang maliit na tagsibol.
Dahil sa madilim na kagubatan
Halina mula sa kabila ng asul na dagat
Magaan ng araw
Pumasok ka sa aming fairy tale.
Ikaw, magic bull's-eye, gumulong!
Ipakita ang aming engkanto kuwento!

Isaalang-alang ang mga larawan.

Sino ang nakalarawan sa kanila?

Isipin at pangalanan ang pangunahing tauhan ng fairy tale.

Ano ang maaari mong tawagan isang engkanto?

Sabihin mo sa akin, sa anong mga salita nagsisimula ang lahat ng mga kwentong engkanto? Nabuhay minsan ...

At sisimulan namin ang aming kwento sa mga salitang ito.

Isang maikling kwento tungkol sa tagsibol para sa mga bata.

Bumubulusok sa niyebe.

Gawain bilang 4. "Spring picture".

- Gusto ko ng isang maaraw na kuneho upang magbigay ng larawan sa tagsibol, nagsimulang magpinta, ngunit sa ilang kadahilanan ay hindi siya nagtagumpay.

Ano ang nagawa niyang mali?

Ano ang kalabisan sa kanyang pagguhit?

Gawin natin ang larawang ito sa isang pagpipinta sa tagsibol at kulayan lamang kung ano ang may kaugnayan sa tagsibol.

Magsagawa tayo ng mga himnastiko sa daliri:

"Mga Bulaklak" ng gymnastics ng daliri.

Ang aming mga bulaklak na iskarlata ay mga siko na nakadikit, ang mga brush ay sarado sa anyo ng isang bangka.
Dissolve ang mga petals sa harap ng mukha, pagkatapos ay buksan ang mga ito sa anyo ng isang mangkok.
Ang simoy ay humihinga ng kaunti, ang mga kamay ay gumagawa ng mga paggalaw na pakaliwa at ang mga Petal ay umuuga. counterclock-wisdom.
Ang aming mga pulang bulaklak na bulaklak sa aming mga kamay ay nakakiling sa kanan at kaliwa.
Takpan ang mga talulot
Tahimik silang nakatulog
Nanginginig ang ulo.

Pinta ng mga bata ang larawan ng mga pastel.

4. Ang pagdating ng panauhin.

Ako ay tagsibol - pula!
Ginising ko ang mundo mula sa pagtulog
Pinupuno ko ang mga bato ng katas
May mga bulaklak sa bukid,
Pinatakbo ko ang yelo sa ilog
Ginagawa kong ilaw ang pagsikat ng araw.
Kahit saan: sa bukid at sa kagubatan,
Nagdadala ako ng kasiyahan sa mga tao.

Naghihintay kami para sa iyo, Spring, at hinahanap ka namin saanman! At naghanda sila ng mga guhit para sa iyo.

SPRING: Salamat sa inyong mga pagsisikap. Nakumpleto mo ang lahat ng mga gawain ng sunbeams at tinulungan akong dumating sa lalong madaling panahon. Para dito gantimpalaan kita ng mga regalo.

Nagbibigay ng mga dalandan at dahon.

5. Ang resulta ng bukas na aralin.

Kaya't ang aming lakad ay natapos na.

Nagkita ba tayo ng tagsibol? Saan

Ano ang partikular na nagustuhan mo sa paglalakad namin?

Maltseva N.S.,
tagapagturo

Munisipal na badyet preschool institusyong pang-edukasyon kindergarten bilang 3 "Romashka".

Lugar na pang-edukasyon "Pag-unlad ng pagsasalita"

Naayos ang mga gawaing pang-edukasyon

Tema "Spring".

(bukas na pagtingin sa RMO, gitnang pangkat)

Tagapagturo:

Shebalova T.B.

bayan ng Lukoyanov.

Layunin: Paglalahat ng mga ideya ng mga bata tungkol sa tagsibol at ang pagbuo ng interes sa mga larong teatro.

Mga Gawain:

Pang-edukasyon:

1. Alamin na pumili ng antonyms. 2. Manguna sa isang dayalogo.

Pagbubuo:

    Bumuo ng magkakaugnay na pagsasalita ng mga bata.

    Pasiglahin ang aktibidad sa pagsasalita ng kaisipan ng mga bata.

Pang-edukasyon:

    Upang malinang ang isang magalang na pag-uugali, pag-ibig para sa kalikasan.

    Bumuo ng kakayahang magtrabaho sa isang koponan.

Pagpapagana ng diksyonaryo :

Mga buwan ng tagsibol, tagsibol: Marso, Abril, Mayo; mga palatandaan ng tagsibol: nag-iinit, natutunaw ang niyebe, nagigising ang mga puno, lumilitaw ang mga bulaklak; araw, stream, icicle, bulaklak, ibon.

Panimulang gawain :

Pagbasa ng mga tula at kwento tungkol sa tagsibol; pagtingin ng mga guhit sa paksa; pag-aaral ng mga tula, salawikain at kasabihan, kanta, laro; magtrabaho sa theatrical fairy tale na "Paano Nakilala ng Kolobok ang Spring".

Kagamitan :

pagpipinta ng "Spring". Tape recorder, Cassette na may musika sa pagpapahinga, Mga sumbrero ng mga hayop: liebre, lobo, oso, soro, tinapay .. Payong

Bibliograpiya:

1. V.V. Gerbova "Pag-unlad ng pagsasalita sa kindergarten". Gitnang pangkat - M .: Mosaic - Synthesis, 2014 p.59 2. Sitwasyon ng holiday sa tagsibol para sa mga bata na 3-5 taong gulang "Paano nakilala ni Kolobok ang tagsibol" Tatyana Evtyukova, lalo na para sa portal ng mga bata na "Solnyshko". Nai-publish noong Pebrero 4, 2002.

Pakikipagtulungan sa mga bata.

    Oras ng pag-aayos.

"Ang lahat ng mga bata ay natipon sa isang bilog,
Kaibigan kita at kaibigan kita.
Mahigpit tayong magkahawak ng kamay.
At ngingitian tayo sa isa't isa "

(Umupo tayo sa mga upuan).

SA. : - Paano mainit at magaan ngayon! Anong oras ng taon ito?

D .: - Spring.

SA : - At anong mga buwan ng tagsibol ang alam mo?

D. : - Marso Abril Mayo.

SA .: Gaano karami ang iyong nalalaman tungkol sa tagsibol!

SA . - Guys, hindi ba ninyo malilito ang taglamig sa tagsibol? - Suriin natin.

Nawala ang taglamig, at tagsibol -… \u200b\u200b- ay dumating.

Malamig ang taglamig, at ang tagsibol ay ... - mainit.

Sa taglamig, ang araw ay nagyeyelo, at sa tagsibol - ... - umiinit ito.

Sa taglamig, ang mga snowdrift ay mataas, at sa tagsibol - ... - mababa.

Sa taglamig ang tubig ay nagyeyelo, at sa tagsibol ... natutunaw ito.

SA. : Sinagot nila ang lahat nang tama, mahusay.

2. Ang pangunahing bahagi.

Gumawa ng larawan, ang pagbuo ng magkakaugnay na pagsasalita. Ina-update ang bokabularyo sa paksang "Spring".

SA - Guys, tingnan natin ang larawan.

Ngayon sagutin ang aking mga katanungan:

Anong oras ng taon ang ipinapakita sa larawan?

D. : - Spring.

SA. : - Paano mo nahulaan? Ano ang mga palatandaan?

D : - Ang araw ay nagniningning nang maliwanag. Asul si Sky. Ang mga puno ay wala pa ring dahon. Namamaga ang mga bato. Patak na tumutulo mula sa bubong. Natutunaw ang taong niyebe. Mga PuddleSA. : - Maaraw, ano?

D. : - Maliwanag, mapagmahal, mabait, mainit.

SA. : - At anong damo?

D. : - Green, banayad, maliit.

SA : - Isang simoy ang naglalakad kasama ang spring damo.

SA. : - Paano nag-iingay ang simoy?

D .: - Sh-Sh-Sh

(pag-unlad ng paghinga sa pagsasalita).

SA : - At ang mga unang spring bug ay nagsimulang gumalaw sa damuhan. Paano gumagana ang mga bug? -D .: - F-F-F

(pag-unlad ng paghinga sa pagsasalita).

Pisikal na edukasyon na "Sunny Flowers".

SA.: At ngayon, mga tao, tayo mismo ay magiging maaraw na mga bulaklak ng tagsibol (ang pagrekord ng audio ng kaaya-ayang musika ay nakabukas).

Nakaupo kami sa lupa tulad ng mga binhi (nakayuko ang mga bata).

Pupunta kami sa araw, tulad ng sprouts (ang mga bata ay bumangon at umunat sa kanilang mga daliri sa paa).

Natutunaw kami tulad ng mga bulaklak (ang mga bata ay nagkakalat ng kanilang mga braso sa mga gilid).

Magaling, mga tao, kung anong maaraw na kamangha-manghang mga bulaklak ang namulaklak sa aming pangkat. Nagkatinginan sila at ngumiti.

Fairy tale "Paano nakilala ng tinapay ang tagsibol". Pag-unlad ng interes sa mga dula sa dula-dulaan, pagbuo ng magkakaugnay na pagsasalita.

SA. : - Mga bata, alam ba ninyong lahat ang engkantada na "Kolobok"?

D .: - Oo.

SA : - At ngayon ay maglalaro kami ng isang engkanto kuwento sa kalagayan ng tagsibol "Paano nakilala ng tinapay ang tagsibol".

(Mga bata na nakikilahok sa damit sa paggawa na naka-costume)

Dramatisasyon batay sa engkantada ng kwento na "PAANO NAKUHA NG PAGSUBO NG SPRING"

Lola: Oh, ano ito

Kolobok: Hello lola! Inaasahan mo bang bisitahin ni Spring? Paano mahusay, ito ay magiging isang masaya holiday! Mag-swing ako sa daanan patungo sa Spring.

Lola (pagharap sa mga bata): Tingnan, guys, ang tinapay ay nasa track na. Lumiligid at lumiligid, at patungo sa kanya ang Hare.

Hare: Kumusta Kolobok. Kakainin kita.

Kolobok: Huwag mo akong kainin, Hare. Kakantahin kita ng isang kanta. (Sings)

Nakakatawa akong gingerbread na lalaki
Mayroon akong rosas na panig
At lumiligid ako sa daanan
Kilalanin ang pulang tagsibol
Magkakasama kami lahat
Mga kantang kantahin at isayaw.

Hare: Kumakanta ka ng maayos, ngunit kakainin pa rin kita. Bagaman ... ... Kung hulaan mo ang bugtong, palayain kita.

Lalaki ng tinapay mula sa luya (pagtugon sa mga lalaki): Guys, tutulungan mo ba ako?

Mga bata : Oo!

Lola:

Kaya, pakinggan ang bugtong mula sa liyebre:
Tumakbo nang mas mabilis ang mga sapa, ang araw ay umiinit ng mas maiinit. Ang maya ay masaya sa panahon - Bumaba ng isang buwan ...

Mga bata: Marso!

Hare: Tama! Okay, gingerbread man, pumunta ka pa at bigyan ka ng hello sa Spring!

Lola: At gumulong si Kolobok. Lumiligid at lumiligid, at patungo sa kanya ang Lobo.

Lobo: Kumusta, mapula Kolobok! Nagkita kami sa oras! Gutom na gutom na ako ...

Lalaki ng tinapay mula sa luya : Huwag mo akong kainin, Wolf. Kakantahin kita ng isang kanta. (Sings his own song)

Lobo: Eh ang galing mong kumanta! Kaya, kung hulaan mo ang bugtong, iiwan ko itong mag-isa.

Lola: Pakinggan ang bugtong mula sa Lobo:

Sa gabi - hamog na nagyelo, Sa umaga - bumaba, Kaya, sa bakuran ...Mga bata: Abril!

Lobo: Tama Kaya, magpatuloy, at bigyan ako ng kamusta sa Spring!

Lola : At si Kolobok ay gumulong. Lumiligid at lumiligid, at patungo sa kanya ang Bear.

Oso: Kolobok, Kolobok, kakainin kita!

Kolobok: Huwag mo akong kainin, Mishenka. Kakantahin kita ng isang kanta, gusto mo?

Sings ulit ng kanta.

Bear : Kakainin ko pa rin. Bagaman, okay, mabait ako ngayon. Kung hulaan mo ang aking bugtong, bitawan ko ito.

Lola : Bugtong mula sa oso:

Ang hardin ay nakasuot ng puti,
Ang mga bubuyog ang unang lumipad.
Kumalabog ang kulog. Hulaan,
Anong buwan ito?

Mga bata : Mayo!

Bear ( nagulat): Tama. Kaya, pakawalan ka. Kumusta sa tagsibol!

Lola : Umalis ang oso para sa kanyang mahalagang negosyo, at lumipat pa ang tinapay. Lumiligid at lumiligid, at patungo sa kanya ang Fox.

Isang soro : Ano ang isang mapula at masarap. Wow, tumakbo siya sa akin! Kakainin kita!

Kolobok: Ngunit ano ito, hindi ka nila hahayaan na makilala ang Spring! Fox, ikaw ay napaka tuso at matalino, alam mo ang maraming karunungan! Gawin natin ito: kung hindi ko hulaan ang iyong bugtong, kainin ako, at kung hulaan ko ito, pakakawalan mo ako. Mabuti?

Isang soro: Okay, subukang hulaan.

Lola : Bugtong mula sa soro: Ang maluwag na niyebe ay natutunaw sa araw, Ang simoy sa mga sanga ay tumutugtog, ang mga boses ng mga ibong Louder .... Kaya lumapit siya sa amin ...

Lalaki ng tinapay mula sa luya (nag-isip):

Mga anak, tulungan nyo ulit ako!

Mga bata: Spring!

Isang soro: Tama, Spring. Eh, naiwan akong walang tanghalian. Ngunit hindi ko sisirain ang aking salita, hindi kita hahawakan. Kumusta kay Spring! (Tumakbo ang fox)

Tagapagturo: Sa gayon, ano, tinapay, nakilala ang Spring? Ngunit dumating na ang tagsibol. Dumating ang tagsibol !!! Iyon ang pagtatapos ng engkanto kuwento, at kung sino ang nakinig ng mabuti! (Artists bow)

3. Ang huling bahagi. Pagninilay.

SA : Mga bata, anong oras ng taon ang pinag-uusapan natin ngayon?

D. : - Tungkol sa tagsibol.

SA. : - Anong mga buwan ng tagsibol ang alam mo?

SA. : - Marso Abril Mayo.

SA. : - Anong mga palatandaan ng tagsibol ang alam mo?

D. : - Sa tagsibol ay nagiging mas mainit, ang araw ay umiinit ng malakas sa lupa, lumilitaw ang mga bulaklak at damo, natutunaw ang niyebe, mga langgam mula sa maiinit na mga bansa ay lumipad.

D. : - Magaling, lahat ay gumawa ng isang mahusay na trabaho ngayon.

Ang larong "Mga maya at Ulan" (pagbuo ng kakayahang kumilos ayon sa utos, pagbuo ng kakayahang bigkasin ang tula sa koro, na pinagsama ang koponan ng mga bata).

Ang mga bata ay nagkalat, pumalakpak ng kanilang mga kamay, itinatak sa ilalim ng teksto:

Ang maya mula sa birch patungo sa landas, tumalon!
Wala nang frost chik-chirp !!!

Sa hudyat na "Ang ulan ay nawala, magmadali sa bahay!" lahat ay tumatakbo at nagtatago sa ilalim ng payong na hawak ng isang may sapat na gulang.

Nilalaman ng software:

- upang pagsamahin ang kaalaman ng mga bata senior group tungkol sa mga natatanging tampok ng mga panahon;

- upang pagyamanin ang paksa ng bokabularyo (lasaw, matunaw, patak, paghahasik, mga punla, atbp.); - upang mag-ehersisyo ang mga bata sa pagkalat ng isang kumpletong simpleng pangungusap na may mga homogenous na karagdagan o kahulugan;

- alamin na bumuo ng isang magkakaugnay na kwento ng pagsasalaysay tungkol sa mga pagbabago sa tagsibol sa kalikasan, batay sa isang diagram.

Materyal:balangkas ng mga larawan ng parehong tanawin sa iba't ibang oras ng taon; hanay ng paksa ,; diagram para sa pagguhit ng isang kuwento tungkol sa mga panahon.

Kurso ng aralin

SA.Ano ang iyong paboritong panahon ng taon? Bakit natutuwa ang mga tao tungkol sa pagdating ng tagsibol? Kailan darating ang tagsibol? Pangalanan ang mga buwan ng tagsibol!

Laro "Saan dumating ang tagsibol?"

Ang mga bata ay nahahati sa mga pangkat: "lungsod", "bukid", "kagubatan". Takdang Aralin: sabihin tungkol sa mga palatandaan ng tagsibol lamang "sa iyong sariling teritoryo." Ang koponan na pinangalanan ang pinakamaraming palatandaan ay mananalo.

SA.Isaalang-alang ang apat na magkatulad na mga landscape. Kilalanin ang mga buwan ng tagsibol mula sa mga larawan at ayusin ang mga ito sa pagkakasunud-sunod. Aling larawan ang labis? (Taglagas.) Paano mo makikilala ang huli na taglagas mula sa unang bahagi ng tagsibol? (Madilim na niyebe, malinaw na langit at maliwanag na araw.)

Laro "Mga Paghihinuha".

  • Bakit hindi naaanod ang yelo sa huling bahagi ng tagsibol?
  • Bakit hindi namumulaklak ang puno ng mansanas sa unang bahagi ng tagsibol?
  • Saan nagmula ang mga stream?
  • Spring na ngayon, dahil ...

SA.Sabihin sa salitang "spring (-ya, -ee)": araw, panahon, ulan, kalooban, bagyo, araw, buwan, kagubatan, damo, langit, mga bulaklak. Ano ang ibig sabihin ng ekspresyong "spring mood"?

Edukasyong pisikal, Itinaas ang mga kamay at umiling - Ito ang mga puno sa kagubatan. Nakayuko ang mga kamay, nakipagkamay ang mga kamay - Hinihipan ng hangin ang hamog. Mga kamay sa mga gilid, dahan-dahang kumaway - Ito ang mga ibon na lumilipad patungo sa amin. Ipapakita din namin sa iyo kung paano sila umupo: Ang mga pakpak ay nakatiklop pabalik.

SA.Anong mga ibon ang dumating sa amin sa tagsibol? Paano nila malalaman kung oras na para sa kanilang pag-uwi? Bakit natutuwa ang mga tao sa pagbabalik ng mga ibon? Paano natin matutulungan ang mga ibon sa tagsibol? Sabihin sa amin ang tungkol sa pagkakasunud-sunod ng pagdating ng ibon ayon sa linya ng paksa ng mga kuwadro na ibon. (Ang mga larawan ay nagpapakita ng isang lark, isang starling, isang finch, isang warbler, isang cuckoo, isang lunok, isang redstart, isang oriole, at isang bullfinch.) Maingat na tingnan ang buong hilera at sabihin sa akin kung aling ibon ang "nawala", iyon ay, alin sa mga ito ang hindi lumilipad para sa taglamig sa mainit-init ang mga gilid. Maghanap ng higit pang mga kahulugan para sa salitang "ibon". Sabihin ang tungkol sa starling, lunok, crane (sa mga subgroup) gamit ang mga salitang kahulugan na iyong pinangalanan. (Ang mga bata ay bumubuo ng mga karaniwang pangungusap na may magkakatulad na kahulugan.)

Makinig sa pamilyar na himig ng P.I. Tchaikovsky (koleksyon ng "Mga Panahon") at ipakita ang plastic sketch na "Paano gumising ang isang bulaklak?" Anong mga bulaklak sa tagsibol ang alam mo? Aling mga bulaklak ang lilitaw sa tagsibol bago ang iba pa? (Snowdrop.) Bakit ito tinawag na? Hahatiin muli kami sa mga subgroup: "gubat", "hardin", "parang" - at aayusin namin ang mga larawan ng mga bulaklak sa lugar ng kanilang paglaki. Aling pangkat ang makayanan ang mas mabilis at walang mga pagkakamali?

Sabihin sa amin kung ano ang lumalaki sa kagubatan sa tagsibol? Sa hardin? Sa parang? (Ang mga bata ay bumubuo ng mga karaniwang pangungusap na may mga homogenous na karagdagan.) Isipin at sabihin sa akin, sino ang "magiliw" sa mga bulaklak, ngunit takot sa mga ibon? (Mga Insekto.) Anong uri ng mga insekto ang alam mo? Kumusta ang lahat ng mga insekto? (Mayroon silang anim na paa.) Gumawa ng isang beetle mula sa mga palad ng parehong mga kamay: ang mga hinlalaki at hintuturo ay magkakabit at hawakan, tulad ng isang katawan, kahilera sa mesa. Ang natitirang mga daliri ay nasa mesa na may mga pad, tulad ng lahat ng anim na mga binti. Ipakita kung paano gumagapang ang beetle! Sama-sama nating kantahin ang isang kanta ng isang maliit na salagubang (sa isang tahimik at payat na tinig): f-f-f; at ang kanta ng malaking May beetle (malakas at hangga't maaari, nang hindi tumitigil): Zh-Zh-Zh. Sa kanino maaaring lumipad ang beetle nang mas matagal nang hindi humihinto (mahaba at kahit pagbuga)?! Sa panahon ng ehersisyo, itataas ng mga bata ang kanilang mga kamay sa posisyon na "beetle" sa itaas ng mesa o sa itaas ng kanilang ulo.

SA.Tingnan ang diagram para sa paglalarawan ng mga panahon. Ano muna ang pag-uusapan natin? (TUNGKOL walang buhay na kalikasan - araw, langit, ulap, ulan.) Gumawa ng ilang mga pangungusap, nagsisimula nang ganito: "Sa tagsibol ..."

  • Sa tagsibol, mas umiinit ang araw, nagniningning nang mas maliwanag at mas mahaba kaysa sa taglamig.
  • Sa tagsibol natutunaw ang niyebe, lumilitaw ang mga pagtunaw.
  • Sa tagsibol, ang langit ay malinaw, mataas, ang hangin ay malinaw; madaling huminga.
  • Sa tagsibol ang mga ulap ay ilaw, maputi; kakaunti sa kanila at lumipad sila ng mataas.
  • Sa tagsibol, may mga bihirang pag-ulan at pagkulog at pagkulog.

SA.Ang susunod na punto ng diagram ay ipinahiwatig ng isang larawan ng puno. Pag-usapan natin ang tungkol sa mga halaman. Ano ang mga pagbabago sa buhay ng halaman sa tagsibol?

  • Sa tagsibol, ang mga puno ay nagsisimulang matunaw, "gisingin".
  • Sa tagsibol, ang mga buds ay namamaga sa mga puno at lumitaw ang mga unang dahon at bulaklak.
  • Lumilitaw ang mga snowdrop sa tagsibol.
  • Sa tagsibol, ang mga binhi ng iba't ibang mga halaman ay nagsisimulang tumubo. Ang sumusunod ay isang eskematiko na representasyon ng isang hayop (ibon, insekto).

SA.Sabihin sa amin ang tungkol sa buhay ng mga ligaw na hayop (mga ibon, insekto) sa tagsibol.

  • Sa tagsibol, gumising ang oso at makalabas sa lungga.
  • Sa tagsibol, ang liyebre ay nagbabago mula sa isang puting amerikana hanggang sa isang kulay-abo.
  • Sa tagsibol, ang mga ibong lumipat ay bumalik sa kanilang mga pugad.
  • Sa tagsibol, ang mga insekto ay nagising at gumapang palabas ng kanilang mga lungga. Atbp

SA.Ang susunod na larawan ng diagram ay ang damit ng mga bata. Ano ang pagkakaiba sa pagitan ng mga damit na isinusuot mo sa taglamig mula sa mga isusuot mo sa tagsibol.

Mga damit sa taglamig para sa mga bata:

  • mga sumbrero sa taglamig, scarf, coats, oberols, fur coat, winter jackets, felt boots, atbp.

Mga damit sa tagsibol para sa mga bata:

  • jackets, raincoat at rubber boots, sumbrero, sapatos, vests, atbp.

SA.Sa gayon, nag-ipon kami ng isang malaki at buong kwento tungkol sa tagsibol. Takdang Aralin: kabisaduhin ang pamamaraan at sabihin sa mga magulang sa bahay ang tungkol sa mga pagbabago sa likas na tagsibol. Sa susunod na aralin, matutukoy namin kung sino ang maaaring gumawa ng higit pang mga pangungusap tungkol sa tagsibol nang walang mga senyas, kung sino ang makakakuha ng isang maganda at kumpletong kuwento. Kung maaari kang gumuhit ng mga larawan para sa iyong kwento, pagkatapos ay mag-iipon kami ng isang buong libro sa iyong mga kwento at larawan.

Buod ng GCD para sa pag-unlad ng pagsasalita mga bata sa panggitnang pangkat

Nilalaman ng software: Ibuod ang mga ideya ng mga bata tungkol sa tagsibol: pangalanan ang mga palatandaan ng tagsibol, kaalaman sa mga buwan ng tagsibol. Upang pagyamanin ang pandamang karanasan sa pamamagitan ng pagsasalita, upang mapunan ang bokabularyo ng iba't ibang mga kahulugan na salita. Kilalanin ang kalagayan sa pamamagitan ng mga ekspresyon ng mukha, makipag-ugnay sa natural na mga phenomena sa tagsibol. Bumuo ng interes sa mga dulaang dula. Gumawa ng larawan.

Mga Gawain

Pang-edukasyon:

Alamin na pangalanan ang mga palatandaan ng tagsibol, alamin ang mga pangalan ng mga buwan ng tagsibol.

Palawakin ang bokabularyo sa paksang "Spring".

Pagbubuo:

Bumuo ng magkaugnay na pagsasalita.

Bumuo ng mga kasanayan sa motor na articulatory at kalamnan sa mukha.

Pasiglahin ang aktibidad sa kaisipan at pagsasalita ng mga bata.

Pang-edukasyon:

Upang malinang ang isang magalang na pag-uugali at pag-ibig para sa kalikasan.

Bumuo ng kakayahang magtrabaho sa isang koponan.

Pagpapagana ng diksyonaryo: Mga buwan ng tagsibol, tagsibol: Marso, Abril, Mayo. Mga palatandaan ng tagsibol: umiinit, natutunaw ang niyebe, nagigising ang mga puno, lumilitaw ang mga bulaklak. Araw, stream, icicle, natunaw na mga patch, bulaklak, mga ibon na lumipat.

Trabaho sa paghahanda: Pagbasa ng mga tula at kwento tungkol sa tagsibol; pagtingin ng mga guhit sa paksa; pag-aaral ng mga tula, salawikain at kasabihan, kanta, laro; magtrabaho sa theatrical fairy tale na "Paano Nakilala ng Kolobok ang Spring".

Kagamitan: pagpipinta "Spring", mga modelo ng mga bulaklak. Tape recorder, cassette na may musika sa pagpapahinga. Mga costume (o sumbrero) ng mga hayop: liyebre, lobo, oso, soro, tinapay, payong.

Ang kurso ng mga gawaing pang-edukasyon:

1. Sandali ng organisasyon.

Kamusta po kayo!

Gaano ito kainit at ilaw ngayon! Tumingin sa bintana, anong oras ng taon ito? (Tumingin ang mga bata sa bintana)

Aling mga buwan ng tagsibol ang alam mo?

Marso Abril Mayo.

Magaling! Alam mo.

Guys, hindi ba ninyo malilito ang taglamig sa tagsibol? (Pag-unlad ng kakayahang kunin ang mga antonim)

Suriin natin

Nawala ang taglamig, at tagsibol -… \u200b\u200b- ay dumating.

Sa taglamig - malamig, hamog na nagyelo, at sa tagsibol? (Mga sagot ng mga bata)

Sa taglamig, ang araw ay mababa sa abot-tanaw, at sa tagsibol? (Mga sagot ng mga bata) Ang araw ay tumataas nang mataas, nagpapainit nang higit pa, nagiging mas mainit.

Sa taglamig, ang mga snowdrift ay mataas, ngunit sa tagsibol? (Mga sagot ng Mga Bata) Nagsisimulang matunaw ang niyebe, tumutulo ang mga icicle, tumatakbo ang mga stream, nabuo ang mga lasaw na patch, atbp.

Sa taglamig, ang mga araw ay maikli, ngunit sa tagsibol? (Mga sagot ng mga bata)

Tama yan, magaling.

2. Gumawa ng larawan, pag-unlad ng magkaugnay na pagsasalita... Ina-update ang bokabularyo sa paksang "Spring".

Guys, tingnan nyo nang mabuti ang larawan.

Ngayon sagutin ang aking mga katanungan:

Anong oras ng taon ang ipinapakita sa larawan? - Spring.

Paano mo nahulaan? Ano ang mga palatandaan? - Ang araw ay nagniningning nang maliwanag. Asul si Sky. Ang mga puno ay wala pa ring dahon. Namamaga ang mga bato. Nagiging berde ang damo. Ang unang mga bulaklak ay lumitaw.

Ano ang araw? - maliwanag, mapagmahal, mabait, mainit.

At anong uri ng damo? - berde, malambot, maliit.

Makinig, mayroong simoy sa damo ng tagsibol. Napakahina pa niya.

Tulungan natin ang simoy. Ang mga bata ay pumutok sa kanilang mga palad (pag-unlad ng paghinga sa pagsasalita).

Paano nag-iingay ang simoy? - Sh-Sh-Sh

At ang mga unang spring bug ay nagsimulang gumalaw sa damuhan. Paano gumagana ang mga bug? - F-F-F

3. Edukasyong pisikal "Sunny Flowers".

At ngayon, mga tao, tayo mismo ay magiging mga maaraw na bulaklak sa tagsibol (ang pagrekord ng audio ng kaaya-ayang musika ay nakabukas).

Nakaupo kami sa lupa tulad ng mga binhi (nakayuko ang mga bata).

Pupunta kami sa araw, tulad ng sprouts (ang mga bata ay bumangon at umunat sa kanilang mga daliri sa paa).

Natutunaw kami tulad ng mga bulaklak (ang mga bata ay nagkakalat ng kanilang mga braso sa mga gilid).

Magaling, mga tao, kung anong kamangha-manghang mga maaraw na bulaklak ang namulaklak sa aming pangkat. Nagkatinginan sila at ngumiti.

4. kwentong pang-gatas "Paano nakilala ng lalaking tinapay mula sa luya ang tagsibol". Pag-unlad ng interes sa mga dula sa dula-dulaan, pagbuo ng magkakaugnay na pagsasalita.

Mga bata, alam ba ninyong lahat ang engkantada na "Kolobok"? - Oo.

At ngayon ay maglalaro kami ng isang engkanto kuwento tungkol sa isang kolobok sa isang kalagayan sa tagsibol. At ito ay tinatawag na "Paano Nakilala ng Kolobok ang Spring". (Mga batang nakikilahok sa mga costume na magsuot ng produksyon)

Dramatisasyon batay sa kwentong engkanto na "PAANO NAKITA NG SPRING SPRING" ni Tatyana EVTYUKOVA

Lola: O, ano ito?

Kolobok: Hello, lola! Inaasahan mo bang bisitahin ni Spring? Paano mahusay, ito ay magiging isang masaya holiday! Mag-swing ako sa daanan patungo sa Spring.

Lola (hinarap ang mga bata): Tingnan, mga lalaki, ang tinapay ay nasa track na. Lumiligid at lumiligid, at patungo sa kanya ang Hare.

Hare: Kumusta, Kolobok. Kakainin kita.

Kolobok: Huwag mo akong kainin, Hare. Kakantahin kita ng isang kanta. (Sings)

Nakakatawa akong gingerbread na lalaki

Mayroon akong rosas na panig

At lumiligid ako sa daanan

Kilalanin ang pulang tagsibol

Magkakasama kami lahat

Mga kantang kumakanta at sumayaw

Hare: Kumakanta ka ng maayos, ngunit kakainin pa rin kita. Bagaman ... Kung hulaan mo ang bugtong, palayain kita.

Lalaki ng Gingerbread (hinarap ang mga lalaki): Guys, matutulungan mo ba ako?

Kaya, pakinggan ang bugtong mula sa liyebre:

Isang mainit na hangin sa timog ang humihihip

Ang araw ay nagniningning nang mas maliwanag at mas maliwanag.

Ang niyebe ay pumipis, nalalanta, natutunaw,

Dumarating ang lalamunan ng lalamunan.

Anong buwan? Sino ang makakaalam?

Mga bata: Marso!

Lobo: Kumusta, mapula-pula na maliit na tinapay mula sa luya! Nagkita kami sa oras! Gutom na gutom na ako ...

Kolobok: Huwag mo akong kainin, Wolf. Kakantahin kita ng isang kanta. (Sings his own song)

Wolf: Eh, kumanta ka ng maayos! Kaya, kung hulaan mo ang bugtong, iiwan ko itong mag-isa.

Lola: Pakinggan ang bugtong mula sa Lobo:

Marahas na umuungal ang ilog

At sinisira ang yelo.

Ang starling ay bumalik sa bahay,

At sa gubat, nagising ang oso.

May trill sa langit.

Sino ang lumapit sa amin?

Mga bata: Abril!

Bear: Kolobok, Kolobok, kakainin kita!

Kolobok: Huwag mo akong kainin, Mishenka. Kakantahin kita ng isang kanta, gusto mo?

Sings ulit ng kanta.

Bear: kakainin ko pa rin. Bagaman okay, mabait ako ngayon. Kung hulaan mo ang aking bugtong, palayain ko ito.

Lola: Isang bugtong mula sa oso:

Ang distansya ng mga bukirin ay nagiging berde,

Ang nightingale ay kumakanta

Ang hardin ay nakasuot ng puti,

Ang mga bubuyog ang unang lumipad.

Kumalabog ang kulog. Hulaan,

Anong buwan ito?

Mga bata: Mayo!

Bear (nagulat): Tama. Kaya, pakawalan ka. Kumusta sa tagsibol!

Lola: Ang oso ay umalis sa kanyang mahalagang negosyo, at ang tinapay ay nagpatuloy sa pagliligid. Lumiligid at lumiligid, at patungo sa kanya ang Fox.

Fox: Gaano mapula at masarap. Wow, tumakbo siya sa akin! Kakainin kita!

Lalaki ng Gingerbread: Ano ito, hindi ka nila hahayaan na makilala ang Spring! Fox, ikaw ay napaka tuso at matalino, alam mo ang maraming karunungan! Gawin natin ito: kung hindi ko hulaan ang iyong bugtong, kainin ako, at kung hulaan ko ito, pakakawalan mo ako. Mabuti?

Fox: O sige, subukang hulaan.

Lola: Fox Bugtong:

Siya ay may pagmamahal

At may sariling kwento.

Na may isang magic wand

Magwagayway

Snowdrop sa kagubatan

Mamumulaklak ito.

Kolobok (nag-iisip):

Mga anak, tulungan nyo ulit ako!

Mga bata: Spring!

Fox: Tama, Spring. Eh, naiwan akong walang tanghalian. Ngunit hindi ko sisirain ang aking salita, hindi kita hahawakan. Kumusta kay Spring! (Tumakbo ang fox)

Tagapagturo: Sa gayon, tinapay, natagpuan ang Spring? Ngunit dumating na ang tagsibol. Dumating ang tagsibol !!! Iyon ang pagtatapos ng engkanto kuwento, at kung sino ang nakinig ng mabuti! (Artists bow)

5. Pagkumpleto ng aralin... Pag-uulit, pagsasama-sama, paglalahat ng materyal.

Mga bata, anong oras ng taon ang pinag-uusapan natin ngayon?

Tungkol sa tagsibol.

Aling mga buwan ng tagsibol ang alam mo ngayon?

Marso Abril Mayo.

Anong mga palatandaan ng tagsibol ang alam mo ngayon?

Sa tagsibol nagiging mas mainit ito, pinapainit ng araw ang mundo, lumilitaw ang mga bulaklak at damo, natutunaw ang niyebe, lumilipad ang mga ibon mula sa maiinit na mga bansa.

Magaling, lahat ay gumawa ng magandang trabaho ngayon, at oras na upang maglaro.

6. Ang larong "Mga maya at Ulan" (pag-unlad ng kakayahang kumilos ayon sa utos, pag-unlad ng kakayahang bigkasin ang tula sa koro, rallying ang koponan ng mga bata).

Ang mga bata ay nagkalat, pumalakpak ng kanilang mga kamay, itinatak sa ilalim ng teksto:

Ang maya mula sa birch patungo sa landas, tumalon!

Wala nang frost chik-chirp !!!

Sa hudyat na "Ang ulan ay nawala, magmadali sa bahay!" lahat ay tumatakbo at nagtatago sa ilalim ng payong na hawak ng isang may sapat na gulang.

Listahan ng ginamit na panitikan:

1. Ushakova O.S. Programa sa pagpapaunlad ng pagsasalita ng mga bata edad ng preschool sa kindergarten M: TC Sphere 2002

2. Sitwasyon ng holiday sa tagsibol para sa mga bata na 3-5 taong gulang "PAANO NAKITA NG COLOBOK ANG PAGTUTUBO" Tatiana EVTYUKOVA, lalo na para sa portal ng mga bata na "Solnyshko". Nai-publish noong Pebrero 4, 2002.









2020 sattarov.ru.